ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1  (อ่าน 18503 ครั้ง)

anurak148

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: February 24, 2015, 08:52:16 »
แถมประกันด้วยเหรอ Pro ดีจังเลยครับ

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: February 24, 2015, 09:58:18 »
ขอบคุณครับ

สอบถามคุณ mrpich ครับที่ว่าซื้อเองที่โลตัสนี่เราต้องได้รถมาก่อนหรือเปล่าครับ คือผมกังวลว่าขับออกมาจากศูนย์วันรับรถแบบไม่มีประกัน อาจจะเจอแจ็คพอตเอาน่ะครับ

ของผมลองให้เซลล์หาให้ครับ เค้าแจ้งมา LMG 27,xxx บาท ส่วน AXA 28,xxx บาท ครับ คุณ toppy ได้ราคาดีมากครับ ซื้อเองหรือได้แถมครับ ถ้าซื้อเอง รบกวนแนะนำได้มั้ยครับว่าที่ไหน

ซื้อเองครับ

ถ้า28K นี่น่าจะเป็น LMGก่อนปรับราคาใหม่เป็น 998,000 นะครับ พอราคาใหม่หลังลดราคามันจะเหลือ23000ครับ

ลองย้ำกับเซลดูอีกที

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: February 24, 2015, 10:05:44 »
อย่างงี้ ต่อประกันปีหน้าๆ ของคนที่ซื้อราคา 1.35  เบี้ยมันจะเท่าไรล่ะคับ

...ทุนประกัน เหลือยังไง... งงง
เพราะ ลดราคารถ... เราลดทุนประกัน เพื่อ เซฟเบี้ยประกันได้ไหม

28k..เหลือ23k ...ต่างกันเยอะอยุ่นะคับ

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: February 25, 2015, 00:00:49 »
Admin
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

Bird

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: April 30, 2015, 00:06:18 »
สอบถามครับ
ผมกำลังจะออกรถ ที่เสรีไทย
ตัว998K เซลล์บอกว่า

ปีแรกไฟแนนซ์จะบังคับทำประกันชั้น1
ลูกค้าหาซื้อประกันเองไม่ได้ ต้องซื้อกับศูนย์เท่านั้น 0_0"
และแจ้งราคามาlmg29K axa28K ทั้งสองตัวคือซ่อมห้าง
อีกตัวนึงจำชื่อไม่ได้ จำได้แค่ว่าราคา28Kแต่ไม่ซ่อมห้าง

เรื่องของเรื่องคือ อยากได้วิริยะ เลยอยากหาซื้อประกันเองเพราะมีคนรู้จักขายอยู่ น่าจะได้เรทที่ถูกกว่าที่เซลล์แจ้งมา จริงเท็จเป็นอย่างไรครับ ที่ว่าต้องซื้อประกันจากศูนย์เท่านั้นอ่ะครับ

neoxxx

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: April 30, 2015, 08:49:43 »
สอบถามครับ
ผมกำลังจะออกรถ ที่เสรีไทย
ตัว998K เซลล์บอกว่า

ปีแรกไฟแนนซ์จะบังคับทำประกันชั้น1
ลูกค้าหาซื้อประกันเองไม่ได้ ต้องซื้อกับศูนย์เท่านั้น 0_0"
และแจ้งราคามาlmg29K axa28K ทั้งสองตัวคือซ่อมห้าง
อีกตัวนึงจำชื่อไม่ได้ จำได้แค่ว่าราคา28Kแต่ไม่ซ่อมห้าง

เรื่องของเรื่องคือ อยากได้วิริยะ เลยอยากหาซื้อประกันเองเพราะมีคนรู้จักขายอยู่ น่าจะได้เรทที่ถูกกว่าที่เซลล์แจ้งมา จริงเท็จเป็นอย่างไรครับ ที่ว่าต้องซื้อประกันจากศูนย์เท่านั้นอ่ะครับ

ผมออกรถที่ศูนย์บางนา ประกันเราหาเองได้นะครับไม่ได้บังคับ แต่ผมก้ให้เซลส์หาให้ เป็นของ สมโพทเจเปน อยู่ที่ 22xxx (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ทุน 800,000

Ynot7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: April 30, 2015, 09:49:44 »
เสรีไท เหมือนจะบังคับให้ซื้อจาก 0 ลองบอกไปว่าจะไปออกที่อื่นดูครับ

วิริยะ ซ่อมอู่นะครับ ไม่ลองดู MSIG 21xxx ดู เสรีไทยก็มีนะ

Bird

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: April 30, 2015, 09:52:14 »
เสรีไท เหมือนจะบังคับให้ซื้อจาก 0 ลองบอกไปว่าจะไปออกที่อื่นดูครับ

วิริยะ ซ่อมอู่นะครับ ไม่ลองดู MSIG 21xxx ดู เสรีไทยก็มีนะ

พอดีว่าจองไปแล้วอ่ะครับคุณYnot7

Bird

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: April 30, 2015, 10:59:44 »
ให้เซลส์หาให้ก็ได้ครับ.....ถ้าหาไม่ได้จริงๆเดินเข้าศูนย์ดุ่มๆเลยบอกเซลเขาน่าจะหาให้นะครับ (เหมือเขามีนายหน้าด้วยรึเปล่า)

ถ้าศูนย์MITจะดีลไว้กับ สมโพธิเจแปน

อีกทางเลือกนึงคือ LMG ตอนนี้สองเจ้านี่เบี้ยพอๆกัน คือ 22XXX-23XXX ประมาณนี้ครับ

Lmgของคุณtoppy ได้ทุนประกันเท่าไหร่ครับ

[V]

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: May 06, 2015, 22:08:12 »
Subaru มีซ่อมห้างด้วยหรอคับ?
ผมถามเซลล์ ของพระราม3 กับ เพชรบุรีมาบอกตรงกันว่า
Subaru ไม่มี ดีลเลอร์ไหนใหญ่พอจะซ่อมตัวถัง
ส่งซ่อมอู่นอกหมดครับ

ซ่อมห้าง subaru = ส่งซ่อมอู่นอก

ผมนี่งงเลย

อนาคตของชาติ

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: May 06, 2015, 22:44:32 »
Subaru มีซ่อมห้างด้วยหรอคับ?
ผมถามเซลล์ ของพระราม3 กับ เพชรบุรีมาบอกตรงกันว่า
Subaru ไม่มี ดีลเลอร์ไหนใหญ่พอจะซ่อมตัวถัง
ส่งซ่อมอู่นอกหมดครับ

ซ่อมห้าง subaru = ส่งซ่อมอู่นอก

ผมนี่งงเลย
หมายถึง มีการเบิกอะไหล่แท้จากห้าง(ศูนย์)โดยตรงครับ

[V]

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: May 06, 2015, 23:02:40 »
กรณีถ้าชนกันแล้ว อู่นอกก็ต้องเบิกอะไหล่จากศูนย์บริการอยู่แล้วป่าวคับ ?
เพราะอู่นอกเองก็คงไม่มีอะไหล่ซ่อมเอง ยิ่งไม่ใช่รถตลาดด้วยอะคับ

อนาคตของชาติ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: May 07, 2015, 06:09:48 »
กรณีถ้าชนกันแล้ว อู่นอกก็ต้องเบิกอะไหล่จากศูนย์บริการอยู่แล้วป่าวคับ ?
เพราะอู่นอกเองก็คงไม่มีอะไหล่ซ่อมเอง ยิ่งไม่ใช่รถตลาดด้วยอะคับ
ส่วนใหญ่อู่ซ่อมรถยนต์ มีคอนแทกกับร้านอะไหล่พวกนี้มากๆหลายๆที่อยู่แล้วครับ เค้าก็ต้องเบิกกับร้านที่เค้าคอนแทกอยู่ก่อนแน่นอน บางทีจะเร็ว หรือจะช้าก็ตรงนี้ด้วยแหละครับ หากเบิกศูนย์ก็อาจะได้เร็ว หรือหากรออะไหล่จากร้านประจำอู่ ก็อาจจะช้ากว่า(หรือร้านอะไหล่นอกอาจจะเร็วกว่าก็ได้ เห็นหลายๆกระทู้บอกอยู่รอเคลมอะไหล่ในศูนย์นาน)แต่อู่ก็จะรอเพราะมีคอนแทกกับร้านอยู่ สรุปก็ตามงบประมาณของอะไหล่ การประเมินราคาการซ่อม ของแต่ละชิ้นตามที่ประกันตั้งไว้ครับ ถ้ารวมถึงรถทั่วไป ตามหลักการก็มี ทั้งอะไหล่ในศูนย์แท้ อะไหล่นอกศูนย์แท้ อะไหล่นอกศูนย์เทียบ หรือ อะไหล่เชียงกงครับ คือถ้าซื้อซ่อมห้างคือเบิกออกจากศูนย์แน่นอน แต่ถ้าซื้อซ่อมอู่ อู่อาจจะไปเบิกจากร้านอะไหล่ทั่วไปข้างนอกก็ได้ครับ เป็นหน้าที่ที่อู่จะต้องหาอะไหล่ เพื่อทำเรื่องเบิกจากประกัน อู่อาจจะเซฟเงิน โดยการซื้อจากร้านอะไหล่ทั่วไปก็ได้ครับ หากจะถ้าเบิกจากศูนย์ ลูกค้าอาจจะต้องมีส่วนต่างครับ(ไม่ใช่ทุกเคสนะครับ อู่เบิกอะไหล่ศูนย์ก็มีครับ) ตามงบประมาณ การรับประกันหลังการซ่อมในตัวอะไหล่ก็ต่างกันครับ ซื้อศูนย์ก็มีประกันจากศูนย์ ซื้อร้านข้างนอก หรือเชียงกง ก็จะได้ประกันจากตรงนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: May 07, 2015, 06:18:19 โดย อนาคตของชาติ »

suripong

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: August 25, 2017, 17:28:22 »

wtflock

• ชั่วโมงขับรอบโลก