ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาลูกปืนที่ล้อครับ รอนานกันแค่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 15175 ครั้ง)

pri

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ผมนี่เงิบเลยครับ บอกว่ต้องส่งเรื่องไปสิงค์ฯ แล้วรออนุมัติประมาณ 1 เดือน แต่จะใช้เวลาซ่อมเต็มที่เพียง 2 ช.ม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 02, 2015, 11:11:09 โดย pri »

XV_GP7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
ถ้าจำไม่ผิดผมแค่อาทิตย์เดียวครับ ปัญหาอยู่ที่มันประกัน 60000 โล ถ้าเลขไมล์เกินมันจะเคลมลำบากหากเราไม่แจ้งเคลมศูนย์ไว้ก่อน ส่วนตัวผมโทรแจ้งแล้วถ่ายเลขไมล์ให้ศูนย์ไปก่อนเพื่อทำเรื่องก่อนเอารถเข้าซ่อมครับ

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
ผมนี่เงิบเลยครับ บอกว่ต้องส่งเรื่องไปสิงค์ฯ แล้วรออนุมัติประมาณ 1 เดือน แต่จะใช้เวลาซ่อมเต็มที่เพียง 2 ช.ม.

เป็นที่ล้อไหนคับ

rafarel

เพิ่งไปเปลี่ยนมาเมือวันเสาร์ที่ 28 กพ หลังซ้าย รู้สึกได้เลยว่าเงียบกริบ พร้อมกับ โมตุล 0w-20 ลื่นปี๊ดๆๆๆ  ::D

หลังจากที่แจ้งอาการไปก็ประมาณ 1 เดือนครับ  แต่ตอนนั้นของหมด ตอนนี้คงเปลี่ยนได้เลยไม่ต้องรอของ  :cheer:

pri

• *

เป็นที่ล้อไหนคับ
หน้าขวาครับผม ช่างบอกที่พบส่วนใหญ่หลังซ้าย อะไหล่มีจองหมดแล้ว
แอบได้ยินมีอะไหล่หน้าขวาแต่ยังไงก็รออนุมติ :(

tensoplastic

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
อาการมันจะเป็นยังไงหรือครับ ช่วยบอกผมหน่อยครับ

leenawat_sri

แค่มีเสียงดงน่ารำคาญ  คับ

rafarel

:))
แค่มีเสียงดงน่ารำคาญ  คับ

ChemKorat3

นับแต่วันแจ้งก็ประมาณ สัปดาห์กว่าๆ ครับ (โชคดีมีหลายคันแจ้งเคลมไว้ก่อนประมาณ 1 เดือน) แต่ทนวิ่งเสียงดังอยู่ เดือนกว่าๆ เพราะนึกว่าเป็นเสียงยาง Bridgestone GR 100 อายุ 20,000 Km แต่มันดังมากมาย เพราะลูกปืนพัง 2 ข้าง (ล้อหลัง) เลยครับ => เกือบโทรไปบ่น Bridgestone  :ปาดเหงื่อ:
Jing R.

rafarel

นับแต่วันแจ้งก็ประมาณ สัปดาห์กว่าๆ ครับ (โชคดีมีหลายคันแจ้งเคลมไว้ก่อนประมาณ 1 เดือน) แต่ทนวิ่งเสียงดังอยู่ เดือนกว่าๆ เพราะนึกว่าเป็นเสียงยาง Bridgestone GR 100 อายุ 20,000 Km แต่มันดังมากมาย เพราะลูกปืนพัง 2 ข้าง (ล้อหลัง) เลยครับ => เกือบโทรไปบ่น Bridgestone  :ปาดเหงื่อ:
พี่ใช่ไหมครับ ที่ผมเจอวันเสาร์ที่แล้วที่ 0 วิภา อิอิ  :กิกิ:

ChemKorat3

พี่ใช่ไหมครับ ที่ผมเจอวันเสาร์ที่แล้วที่ 0 วิภา อิอิ  :กิกิ:
[/quote]

:กิกิ:
Jing R.

sawat

• *
วิ่งกี่ กม.กันครับ ทำไมพังเร็วจัง

ChemKorat3

วิ่งกี่ กม.กันครับ ทำไมพังเร็วจัง

คันผม 95,000 km แล้วครับ
Jing R.

rafarel

:กิกิ:
ของผมจริงๆมันดังก่อน 48000 แต่ไม่ได้สนใจ แต่พอมีคนพูดถึงอาการนี้ เลยตั้งใจฟังจริง แล้วก้เคลมเลยครับ  :ดื่ม:

Ynot7

ท่านที่เป็น มีอาการยังไงครับ จะได้คอยสังเกต